Chi đoàn trường THCS Hoằng Cát đã tổ chức lễ trưởng thành đội cho toàn bộ HS khối 9 và kết nạp Đoàn cho 14 em HS ưu tú.
Hòa cùng các hoạt động và phong trào chào mừng 88 ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 26/3/2019), kỷ niệm 129 năm ngày sinh chủ tịch Hồ Chí Minh vĩ đại (19/5/1890-19/5/2019), Chi đoàn trường THCS Hoằng cát tiếp tục đẩy mạnh thực hiện Chương trình rèn luyện đoàn viên trong thời kỳ mới và bồi dưỡng phát triển lớp đoàn viên mới, trẻ và nhiệt huyết. Ngày 22/5/2019 vừa qua, Lễ kết nạp Đoàn viên mới được long trọng tổ chức với hơn 50 học sinh có mặt tham dự lễ kết nạp.
Ngày 20/3/2019, Chi đoàn nhà trường đã phối hợp cùng Đoàn xã Hoằng cát tổ chức lớp học cảm tình Đoàn nhằm chủ động bồi dưỡng cho đoàn viên mới, gắn việc kết nạp đoàn viên mới với việc xây dựng, củng cố, nâng cao chất lượng tổ chức cơ sở Đoàn. Các buổi học đã mang đến cho các Đoàn viên mới nhiều trải nghiệm thú vị và thúc đẩy tinh thần phấn đấu và nhiệt huyết trong mỗi em học sinh tham gia lớp học.
.
Đồng chí bí thư chi đoàn nhà trường Lương Trọng Giang chủ trì buổi lễ
Buổi lễ gồm hai phần: Lễ trưởng thành Đội và Lễ kết nạp đoàn viên mới. Chi đoàn nhà trường đã tổ chức lễ trưởng thành Đội và kết nạp Đoàn cho 14 em học sinh đủ tiêu chuẩn, xứng đáng đứng trong hàng ngũ của Đoàn.
Có thể nói, buổi lễ kết nạp Đoàn là dấu ấn rất quan trọng trong lòng các Đoàn viên mới, mở đầu một chặng đường đầy nhiệt huyết và sức trẻ. Tin chắc rằng, các em sẽ là những Đoàn viên ưu tú của cơ sở Đoàn trong thời gian tới.
Đồng chí Bí thư Đoàn xã đọc Quyết định kết nạp đoàn và trao huy hiệu đoàn cho Đoàn viên mới
Đoàn viên mới phát biểu cảm nghĩ khi được kết nạp vào Đoàn
Lễ trưởng thành Đội và trao khăn đỏ cho khối 8
Tin Nhữ Thùy- Bí thư đoàn xã
- Đẩy mạnh tuyên truyền kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (07/5/1954- 07/5/2024) và tham gia Cuộc thi “Điện Biên phủ và đường Hồ Chí Minh- Ý chí, trí tuệ Việt Nam”.
- Phòng Tránh Đuối Nước Trong Dịp Hè
- Tuyên truyền kỷ niệm 70 năm ngày Ký hiệp định Giơnevo về đình chỉ chấm dứt chiến sự ở Việt Nam (21/7/1954 - 21/7/2024
- Giới thiệu Nghị định 86/2023/NĐ-CP ngày 07 tháng 12 năm 2023 của Chính phủ quy định khung tiêu chuẩn xét tặng danh hiệu "Gia đình văn hóa", "Thôn, tổ dân phố văn hóa", "Xā, phường, thị trấn tiêu biểu"
- Tiến sĩ Đặng Quốc Đỉnh và truyền thống hiếu học của người Hoằng Cát
- Huyện ủy – HĐND-UBND-MTTQ Huyện Hoằng Hóa trao tặng quà các hộ nghèo khó khăn nhân dịp tết Giáp Thìn năm 2024
- Đồng Chí Lê Huy Lượng – Thường Vụ Huyện Ủy- Phó Chủ Tịch Hội Đồng Nhân Dân Huyện Thăm Tặng Quà Gia Đình Người Có Công Với Cách Mạng Trên Địa Bàn Xã
- Giao lưu bóng chuyền hơi nhân dịp 30/4
- Hội Người Cao Tuổi Xã Hoằng Cát Hội Diễn Thể Dục Dưỡng Sinh Lần Thứ Nhất Năm 2022 Kỷ Niệm 31 Năm Quốc Tế Người Cao Tuổi (01/10/1991-01/10/2022)
- UBND xã phối hợp với Đoàn thanh nhiên tổ chức thành coogn giải bóng chuyển hè 2022
- Kết quả công khai giải quyết TTHC từ ngày 22 đến 26 tháng 7 năm 2024
- Kết quả công khai giải quyết TTHC từ ngày 15 đến 19 tháng 7 năm 2024
- Kết quả công khai giải quyết TTHC từ ngày 08 đến 12 tháng 7 năm 2024
- Kết quả công khai giải quyết TTHC từ ngày 01 đến 05 tháng 7 năm 2024
- Kết quả công khai giải quyết TTHC từ ngày 24 đến 28 tháng 6 năm 2024
- Kết quả công khai giải quyết TTHC từ ngày 17 đến 21.6.2024